"โทรทัศน์ทองคำ" สุดกร่อย! "แอฟ-ชาย" เจ๋งคว้าดารานำ ด้าน โอ๋-รุ่งระวี ขโมยซีนเต้าเทียมโผล่
"โทรทัศน์ทองคำ" สุดกร่อย! "แอฟ-ชาย" เจ๋งคว้าดารานำ ด้าน โอ๋-รุ่งระวี ขโมยซีนเต้าเทียมโผล่

"โทรทัศน์ทองคำ" สุดกร่อย! "แอฟ-ชาย" เจ๋งคว้าดารานำ ด้าน โอ๋-รุ่งระวี ขโมยซีนเต้าเทียมโผล่

          บรรยากาศเงียบเหงากร่อยเกินคำบรรยาย สำหรับงานประกาศผลรางวัลโทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 22 ที่จัดขึ้น ณ กรมประชาสัมพันธ์ ย่านซ.อารีย์ เมื่อค่ำคืนที่ผ่านมา (26 ก.ค.) เนื่องจากมีเหล่าดาราคนบันเทิงตบเท้าเข้าร่วมงานกันบางตา ซึ่งส่วนใหญ่จะเป็นผู้ที่ได้รับรางวัล และผู้ดำเนินรายการบนเวที อาทินางเอกสาว แอฟ-ทักษอร และดาราหน้าตี๋ ชาย-ชาตโยดม ที่บทบาทจากละครเรื่อง "เมื่อดอกรักบาน" ไปเข้าตากรรมการ จนคว้ารางวัลนักแสดงนำหญิงและชายไปครอง ด้านตั้น-พิเชษฐ์ไชย ก็มารับรางวัลนักแสดงสมทบชาย พร้อมกับทีมผู้จัดละคร "กรุงเทพราตรี" อย่างไก่-วรายุฑ ส่วนที่มาร่วมงานในฐานะตัวแทนของบริษัทก็มี ทีมดาราของค่ายโพลีพลัสอาทิ อ้วน-รังสิต, รถเมล์-คะนึงนิจ, นาตาลี เจียรวนนท์, ปอย-ปวีณา ทีมจากดัชชี่ น้ำ-ระพีภัทร กับแฟนสาว "แนน" ทีมของอ๊อฟ-พงษ์พัฒน์ กับแดง-ธัญญา ส่วนที่มาโดดเดี่ยวและถือว่าเป็นดาราจากวิกหมอชิตเพียงผู้เดียวคือ เอก-รังสิโรจน์

 

          ในส่วนของสีสันชุดราตรีของเหล่าดาราสาว งานนี้มีผู้งัดอึ๋มลงเวทีแข่งขันเพียงแค่ 2-3 คน ที่ดูโดดเด่นเป็นขวัญใจเหล่าช่างภาพเห็นจะเป็น โอ๋-รุ่งระวี ที่มาในชุดเดรสยาวคล้องคอสีแดงเลือดหมู ซึ่งช่วงจังหวะที่เจ้าตัวเอามือท้าวเอวและหมุนตัวอยู่นั้น เจ้าซิลิโคนที่ห่อหุ้มเต้าของสาวโอ๋ก็โผล่พรวดออกมา ทำเอาตากล้องรัวชัตเตอร์กันไม่มียั้ง ที่อึ๋มเซ็กซี่รองลงมาเห็นจะเป็น วีเจสาวเจนสุดา ปานโต ที่คอเสื้อคว้านลึกไปหน่อยจนจุกเกือบโผล่ พอๆ กับสาวหมวยผิวขาว ได๋-ไดอาน่า ในชุดสีแดงเพลิง ที่ขอสลัดมาดสาวคิขุ มาเป็นสาวอึ๋มชูสองนิ้วสู้ตาย งานนี้ถึงจะไม่เด่นเด้งจนคว้ารางวัลอึ๋มชนะใจไปครอง แต่ได๋ก็สามารถแจ้งเกิดเป็นสาวเซ็กซี่ป้ายแดงที่หนุ่มๆ เห็นแล้วน้ำลายไหล อยากจะโหวตให้เธอชนะเลิศซะจริงๆ

   

ผลรางวัลโทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 22 ปี 2550

 

1.รางวัลสถานีดีเด่น ด้านรายการข่าวและสถานการณ์ปัจจุบัน ได้แก่ สถานีโทรทัศน์โมเดิร์นไนน์ทีวี


2.รางวัลสถานีดีเด่น ด้านรายการกีฬา ได้แก่ สถานีโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 7


3.รางวัลสถานีดีเด่น ด้านส่งเสริมความรู้ และศิลปวัฒนธรรม ได้แก่ สถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5


4.รางวัลเกียรติยศคนทีวี ได้แก่ คุณอุฬาร เนื่องจำนงค์, คุณสะอาด เปี่ยมพงศ์สานต์, คุณอาคม มกรานนท์, คุณเมตตา รุ่งรัตน์, คุณสุประวัติ ปัทมสูต


5.รางวัลละครสร้างสรรค์สังคมดีเด่น ได้แก่ ละคร "บ้านนี้มีรัก" ช่องโมเดิร์นไนน์ทีวี


6.รางวัลผู้บรรยายกีฬาดีเด่น ได้แก่ คุณวีรศักดิ์ นิลกลัด ผู้บรรยายการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ 2007 จ.นครราชสีมา


7.รางวัลรายการข่าวดีเด่น ได้แก่ สถานีโทรทัศน์โมเดิร์นไนน์ทีวี


8.รางวัลสารคดีข่าว หรือวิเคราะห์ข่าว สถานการณ์ปัจจุบันดีเด่น ได้แก่ สถานีโทรทัศน์โมเดิร์นไนน์ทีวี


9.รางวัลรายการเฉลิมพระเกียรติดีเด่น ได้แก่ รายการ "ตามรอยพระยุคลบาทไกลบ้าน" ช่อง 5


10.รางวัลรายการส่งเสริมศิลปวัฒนธรรมดีเด่น ได้แก่ รายการ "สยามศิลปิน" ช่อง ITV


11.รางวัลประเภทส่งเสริมความรู้ทั่วไปดีเด่น ได้แก่ รายการ "ปลุกตะวัน" ช่อง ITV


12.รางวัลเพลงนำละครดีเด่น ได้แก่ เพลง "รักริมฝั่งโขง" จากละคร "รักริมฝั่งโขง" ช่อง 7


13.รางวัลรายการเด็กและเยาวชนดีเด่น ได้แก่ รายการ "ทุ่งแสงตะวัน" ช่อง 3


14.รางวัลรายการสตรีดีเด่น ได้แก่ รายการ "หมึกแดงโชว์" ช่องโมเดิร์นไนน์ทีวี


15.รางวัลละครเด็กและเยาวชนดีเด่น ได้แก่ ละคร "น้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์" ช่อง 3


16.รางวัลรายการครอบครัวดีเด่น ได้แก่ ละคร "บ้านนี้มีรัก" ช่องโมเดิร์นไนน์ทีวี


17.รางวัลรายการพิธีกรเดี่ยวดีเด่น ได้แก่ มล.สราลี กิติยากร รายการ "เที่ยวละไมไทยแลนด์ เวิลด์" ช่อง 3


18.รางวัลรายการทีมพิธีกรดีเด่น ได้แก่ พิธีกรรายการ "ตลาดสดสนามเป้า" ช่อง 5


19.รางวัลรายการเกมโชว์ดีเด่น ได้แก่ รายการ "ถ้าคุณแน่อย่าแพ้ป.4" ช่อง 3


20.รางวัลประเภทรายการปกิณกะดีเด่น ได้แก่ รายการ "ตลาดสดสนามเป้า" ช่อง 5


21.รางวัลพิเศษมิวสิควีดิโอดีเด่น ในวโรกาสเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา ได้แก่ เพลง "รูปที่มีทุกบ้าน" ของบริษัท จีเอ็มเอ็ม แกรมมี่ฯ


22.รางวัลมิวสิควีดิโอดีเด่น ได้แก่ เพลง "ผู้หญิงวนซ้าย ผู้ชายวนขวา" ของแหม่ม-พัชริดา วัฒนา


23.รางวัลผู้พากย์ดีเด่น ได้แก่ ดวงดาว จารุจินดา ผู้พากย์เสียง "ฮารุ" จากภาพยนตร์ญี่ปุ่นเรื่อง "ฮารุกับนัตสึ ความทรงจำสองหัวใจ"


24.รางวัลผู้บรรยายสารคดีดีเด่น ได้แก่ ยธีร์ พละกุล จากสารคดีชุด "บันทึกโลกสุดสัปดาห์"


25.รางวัลองค์ประกอบศิลป์ดีเด่น ได้แก่ ละคร "เมื่อดอกรักบาน" ช่อง 3


26.รางวัลบทละครดีเด่น ได้แก่ ละคร "แหวนดอกไม้" ช่อง 3


27.รางวัลผู้กำกับละครดีเด่น ได้แก่ สุประวัติ ปัทมสูต เรื่อง "รังนกบนปลายไม้" ช่อง 3


28.รางวัลดาราสนับสนุนชายดีเด่น ได้แก่ พิเชษฐ์ไชย ผลดี เรื่อง "กรุงเทพราตรี" ช่อง 3


29.รางวัลดาราสนับสนุนหญิงดีเด่น ได้แก่ จริยา แอนโฟเน่ เรื่อง "มณีดิน" ช่อง 3


30.รางวัลดารานำชายดีเด่น ได้แก่ ชาตโยดม หิรัญยัษฐิติ เรื่อง "เมื่อดอกรักบาน" ช่อง 3


31.รางวัลดารานำหญิงดีเด่น ได้แก่ ทักษอร ภักดิ์สุขเจริญ เรื่อง "เมื่อดอกรักบาน" ช่อง 3

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 


TAGS บันเทิง ดารา

เนื้อหาแนะนำ