ตามคาด! เคน-แอน ซิวนำ ช-ญ โทรทัศน์ทองคำ 52
ตามคาด! เคน-แอน ซิวนำ ช-ญ โทรทัศน์ทองคำ 52
ตามคาด! เคน-แอน ซิวนำ ช-ญ โทรทัศน์ทองคำ 52

ตามคาด! เคน-แอน ซิวนำ ช-ญ โทรทัศน์ทองคำ 52

           เป็นไปตามคาด พระเอกสุดฮอต เคน ธีรเดช วงศ์พัวพันธ์ ควงนางเอกคู่ขวัญ แอน ทองประสม ซิวรางวัลดารานำชาย - หญิง ดีเด่นในงานประกาศผลโทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 24 ที่หอประชุมกรมประชาสัมพันธ์ ด้านนักร้องหนุ่ม บี้ เดอะสตาร์ คว้ารางวัลมิวสิควิดีโอเพลงไทยสากลดีเด่นไปนอนกอดอีกตามเคย

 



           สำหรับบรรยากาศ ภายในคืนนี้ มีเหล่าดารา - ศิลปินตบเท้าเข้าร่วมงานกันอย่างคับคั่ง อาทิเช่น เคน-ธีรเดช  แอน ทองประสม ชมพู่-อารยา บี้-สุกฤษฎิ์  พอล-ภัทรพล อ๊อพ-พงษ์พัฒน์ ควง แดง-ธัญญา อ้น-สาวุฒิ เอ็มมี่-มัฒฑณิฎาศ์ แพม-ปานพิมพ์ อลิซ-อภัสนันท์ ปอ-ทฤษภี แชมป์ ควง ชาม กัปตัน-ภูธเนศ พิมพ์-พิมพ์มาดา กบ-พิมลรัตน์ โดนัท-มนัสนันท์ นัททิว รอน af5 ฟลุ๊ค เดอะสตาร์ บอล-ภราดร ฉายไร้เงาภรรยาสุดเลิฟ น้องฟ้า ฯลฯ

 

          ซึ่งนอกจากนี้ก็ยังมีเหล่าบรรดาแฟนคลับมาร่วมเชียร์และให้กำลังใจกันอย่างอบอุ่น ส่วนผลรางวัลคืนนี้ใครจะคว้าไปนอนกอดกันบ้างมีดังต่อไปนี้

 

          ประเภทละคร

 

          1.รางวัลดารานำชายดีเด่น ธีรเดช วงศ์พัวพันธ์ ละคร สูตรเสน่หา  จาก ละครไทย ทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

 


          2.รางวัลดารานำหญิงดีเด่น  แอน ทองประสม ละคร สูตรเสน่หา จาก ละครไทย ทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

 


          3.รางวัลดาราไทยสนับสนุนชายดีเด่น  พงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง ละคร พระจันทร์สีรุ้ง  จาก ละครไทย ทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

 


          4.รางวัลดาราไทยสนับสนุนหญิงดีเด่น พิมพ์มาดา บริรักษ์ศุภกร ละคร ชิงชัง  จาก บริษัท เอ็กแซ็กท์ จำกัด และบริษัท ซีเนริโอ ทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง5

 


          5.รางวัลผู้กำกับดีเด่น  โชติรัตน์ รักเริ่มวงษ์ ละคร หยกลายเมฆ  จาก บริษัท บรอดคาซท์ ไทยเทเลวิชั่น จํากัด  ทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3


  

         6.รางวัลบทละครโทรทัศน์ดีเด่น ณัฐิยา ศิรกรวิไล ละคร สูตรเสน่หา จาก ละครไทย ทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

 


         7.รางวัลละครดีเด่น  หยกลายเมฆ  จาก ละครไทย ทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

 


         8.รางวัลองค์ประกอบศิลป์ดีเด่น ดงผู้ดี  ผลิตโดย บริษัท แอคอาร์ต เจนเนอเรชั่น จำกัด ทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

 


         9.รางวัลละครสร้างสรรสังคมดีเด่น ผู้ใหญ่ลีกับนางมา ผลิตโดย บริษัท บริษัท โนพรอพเล็ม จำกัด ทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง3

 


        10.รางวัลเพลงนำละครดีเด่น  เพลงพี่ผู้ใหญ่  ละคร ผู้ใหญ่ลีกับนางมา ผลิตโดย บริษัท  โนพรอพเล็ม จำกัด โดยศิลปิน บุดดาเบลสส์ ทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง3

 


        11.รางวัลละครเทิดพระเกียรติ  ศรัทธา ปาฎิหารย์  ผลิตโดย บริษัท แชนนอล ซี จำกัด  ทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง5

 


          รายการเพลงและมิวสิควิดีโอ

 


         1.รางวัลมิวสิควิดีโอเพลงไทยสากลดีเด่น เพลง ฮัก  อัลบั้ม ฮักบี้  ศิลปิน บี้-สุกฤษฎิ์ วิเศษแก้ว

 


         2.รางวัลมิวสิควิดีโอเพลงไทยลูกทุ่งดีเด่น เพลงอีสานลำเพลิน อัลบั้มชุดพิเศษหมอลำดอกหญ้า ศิลปิน ต่าย-อรทัย


 

         ประเภทพิธีกรและผู้ดำเนินรายการ

 


         1.รางวัลผู้ดำเนินรายการประเภททีมดีเด่น ภัทรพล ศิลปาจารย์-คุณญาณี จงวิสุทธ์  รายการวีไอพี  ผลิตโดย บริษัท โพลีพลัส เอ็นเตอร์เทนเม้นท์ จำกัด สถานีโทรทัศน์โม

เดิร์นไนน์ทีวี

 


         2.รางวัลผู้ดำเนินรายการประเภทเดี่ยวดีเด่น สุชาดา กิจเจริญ  รายการกลมกิ๊ก ผลิตโดย บริษัท เจ เอส แอล จำกัด ทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง5

 


          ประเภทสถานี

 


         1.สถานีดีเด่นด้านรายการข่าว   สถานีโทรทัศน์โมเดิร์นไนน์ทีวี

 


         2.สถานีดีเด่นด้านรายการกีฬา  สถานีโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 7

 


         3.สถานีดีเด่นด้านรายการเด็กสตรีและครอบครัว สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

 


         4.รางวัลรายการข่าวและสถานการณ์ปัจจุบันดีเด่น  รายการข่าว 3 มิติ ผลิตโดย ฝ่ายข่าวไทยทีวีสีช่อง 3 ร่วมกับ บริษัท ฮอตนิวส์ จำกัด

 


         5.รางวัลผู้รายงานข่าวดีเด่น ชัยรัตน์ ถมยา จากรายการทันโลกกีฬา ผลิตโดยสถานีโทรทัศน์ทีวีไทย

 


         6.รางวัลรายการส่งเสริมกีฬาดีเด่น รายการสุดยอดกีฬา สุดยอดนันทนาการ  ผลิตโดยสำนักงานพัฒนาการกีฬา และนันทนาการ ทางสถานีโทรทัศน์ทีวีไทย

 


         7.รางวัลผุ้บรรยายการแข่งขันกีฬาดีเด่น ไพโรจน์ ปิ่นแก้ว จากการบรรยายการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ ครั้งที่ 25 (เวียงจันทน์เกมส์) ถ่ายทอดสดโดยสถานีวิทยุโทรทัศน์แห่งประเทศไทย

กรมประชาสัมพันธ์

 


         8.รางวัลผู้บรรยายดีเด่น คุณจักรกฤษณ์ หาญวิชัย รายการท่องโลกกว้าง ทางสถานีโทรทัศน์ทีวีไทย

 


          9.รางวัลทีมผู้พากษ์ดีเด่น ทีมพากย์จากภาพยนตร์ฝรั่ง เรื่องเวทีแห่งฝัน วันแห่งศักดิ์ศรี

 


         10.รางวัลรายการเกมส์โชว์ดีเด่น รายการหลานปู่กู้อีจู้ ผลิตโดย บริษัท เวิร์คพอยท์ เอ็นเทอร์เทนเมนท์ จำกัด (มหาชน) ทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง5

 

 

         11.รางวัลประเภทปกิณกะดีเด่น  รายการไทยโชว์ ผลิตโดยสถานีโทรทัศน์ทีวีไทย

 


         12.รางวัลรายการเด็กดีเด่น  รายการเรื่องเด็กๆ ผลิตโดย บริษัท อมรินทร์พริ้นติ้งแอนด์พับลิชชิ่ง จำกัด (มหาชน) สถานีโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 7

 


         13.รางวัลละครเด็กและเยาวชนดีเด่น ละคร น้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์ ผลิตโดย บริษัท บรอดคาซท์ ไทยเทเลวิชั่น จํากัด ทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง3

 


         14.รางวัลรายการครอบครัวดีเด่น รายการครอบครัวเดียวกัน  ผลิตโดยสถานีทีวีไทย
รายการส่งเสริมความรู้ทั่วไปดีเด่น ประเภทรายการสั้น รายการภาษาศิลป์ ผลิตโดยบริษัทเน็ตเวิร์ค ทเว้นตี้ วัน จำกัด ร่วมกับสถานีโทรทัศน์ทีวีไทย

 


         15.รางวัลรายการส่งเสริมความรู้ทั่วไปดีเด่น รายการพันแสงรุ้ง ผลิตโดย บริษัท ป่าใหญ่ ครีเอชั่น จำกัด กับ สถานีโทรทัศน์ทีวีไทย

 


        16.รางวัลรายการส่งเสริมศิลปะวัฒนธรรมดีเด่นประเภทรายการสั้น รายการ ถ้อยธรรม พระราชดำรัส ผลิตโดยสำนักงานพระพุทธศาสนาแห่งชาติ สถานีโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 7

 


        17.รางวัลรายการส่งเสริมศิลปะวัฒนธรรมดีเด่น รายการเสด็จประภาสต้น ผลิตโดย โกลบอลล์ อินเตอร์คอมิวนิเคชั่นจำกัด ร่วมกับทีวีไทย

 


        18.รางวัลเกียรติยศคนทีวี  คุณไพรัช สังวริบุตร คุณบุญชาย ศิริโภคทรัพย์  คุณนิรุตต์ ศิริจรรยา

 

 

 



 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



TAGS บันเทิง ดารา

เนื้อหาแนะนำ