ป๋อ-แอน คว้านำ ช-ญ ยอดเยี่ยม อั้ม-เป้ ซิวขวัญใจนักข่าว งานสตาร์เอนฯ
ป๋อ-แอน คว้านำ ช-ญ ยอดเยี่ยม อั้ม-เป้ ซิวขวัญใจนักข่าว งานสตาร์เอนฯ
ป๋อ-แอน คว้านำ ช-ญ ยอดเยี่ยม อั้ม-เป้ ซิวขวัญใจนักข่าว งานสตาร์เอนฯ

ป๋อ-แอน คว้านำ ช-ญ ยอดเยี่ยม อั้ม-เป้ ซิวขวัญใจนักข่าว งานสตาร์เอนฯ

 



 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

 

           พระเอกหนุ่มมาดเซอร์ เป้ อารักษ์ มาแรงแซงทางโค้งกวาดไป 2 รางวัลนักแสดงภาพยนตร์นำชายยอดเยี่ยมและขวัญใจนักข่าวฝ่ายชาย ส่วนขวัญใจนักข่าวฝ่ายหญิงตกเป็นของนางเอกซูเปอร์ อั้ม พัชราภา ไชยเชื้อ ตามคาด ด้านนางเอกตลอดกาล แอน ทองประสม ยังแรงดีไม่มีตกซิวนักแสดงหญิงยอดเยี่ยม ฟาก พระเอกผิวเข้ม ป๋อ ณัฐวุฒิ คว้านำชายยอดเยี่ยมจากละคร รุกฆาต ก่อนอำลาวิก 7สี เช่นเดียวกันนักร้องสุดฮอต บี้ สุกฤษฎิ์ ยังครองตำแหน่งนักร้องยอดนิยมตลอดกาล!!

 

             ผ่านพ้นไปเป็นที่เรียบร้อยแล้วสำหรับงานประกาศรางวัล "Star Entertainment Awards 2009" ซึ่งจัดขึ้น ณ ศูนย์การค้า เอสพลานาด ซีนีเพล็กซ์ งามวงศ์วาน-แคราย ในปีนี้ก็ยังคงมีเหล่าดารา ศิลปิน ตบเท้ามาร่วมงานกันอย่างคับคั่ง อาทิ อั้ม พัชราภา , แอน ทองประสม , ป๋อ ณัฐวุฒิ ควงมาคู่กับหวานใจ เอ๋ พรทิพย์ , แพนเค้ก เขมนิจ ฉายเดี่ยวไร้เงาแฟนหนุ่ม เวียร์ , เป้ อารักษ์ ป๊ะหน้าอดีตคนเคยรัก ก้อย รัชวิน , บี้ สุกฤษฎิ์ , รุจเดอะสตาร์ , โตโน่ เดอะสตาร์ , ริท เดอะสตาร์ , ปอ ทฤษฎี , ต๊ะ วริษฐ์ , แดน วรเวช , ตอง ภัครมัย ฯลฯ
 
           ประเภทรางวัลโทรทัศน์ 19 รางวัล
 

          รางวัลรายการข่าวและวิเคราะห์ยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการประเด็นเด็ด 7 สี สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
          รางวัลผู้ประกาศชายยอดเยี่ยม ได้แก่ ธีระ ธัญไพบูลย์  สถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
          รางวัลผู้ประกาศหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ นารากร ติยายน สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
          รางวัลรายารส่งเสริมกีฬายอดเยี่ยม ได้แก่ รายการทันโลกกีฬา สถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 
          รางวัลข่าวบันเทิงยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการไนน์เอ็นเตอร์เทน โมเดิร์นไนท์ทีวี
          รางวัลรายการสารคดียอดเยี่ยม ได้แก่ รายการเรื่องจริงผ่านจอ สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
          รางวัลรายการส่งเสริมศิลปวัฒนธรรมยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการคุณพระช่วย โมเดิร์นไนท์ทีวี
          รางวัลรายการเกมโชว์ยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการชิงร้อยชิงล้าน สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
          รางวัลรายการวาไรตี้ยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการตีสิบ สถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
          รางวัลรายการส่งเสริมอาชีพยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการตลาดสดสนามเป้า สถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5
          รางวัลพิธีกรและผู้ดำเนินรายการชายยอดเยี่ยม ได้แก่ สัญญา คุณากร รายการ ที่นี่หมอชิต
          รางวัลพิธีกรและผู้ดำเนินรายการหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ มยุรา เศวตศิลา รายการ ชิงร้อยชิงล้าน
          รางวัลบทละครยอดเยี่ยม ได้แก่ ยิ่งยศ ปัญญา จากละคร ผู้ใหญ่ลีกับนางมา
          รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม ได้แก่ พงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง  ละคร พระจันทร์สีรุ้ง
          รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ ณัฐริกา ธรรมปรีดานันท์ ละคร หยกลายเมฆ
          รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม ได้แก่ ณัฐวุฒิ สกิดใจ ละคร รุกฆาต (คมแฝก2)
          รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ แอน ทองประสม ละคร บริษัทบำบัดแค้น
          รางวัลผู้กำกับละครยอดเยี่ยม ได้แก่ สันต์ ศรีแก้วหล่อ ละคร ชิงชัง
          รางวัลละครยอดเยี่ยม ได้แก่ ชิงชัง

 

          ประเภทรางวัลภาพยนตร์ 10 รางวัล
 

 

          รางวัลออกแบบเครื่องแต่งกายยอดเยี่ยมได้แก่ นพดล เดโช ภ. October Sonata รักที่รอคอย

          รางวัลแต่งหน้ายอดเยี่ยม ได้แก่ ศิวกร สุขรังการ ภ. 5 แพร่ง
          รางวัลเพลงและดนตรีประกอบยอดเยี่ยม ได้แก่ เพลง หัวลําโพงริดดิม ภ. รถไฟฟ้ามาหานะเธอ
          รางวัลบทภาพยนตร์ยอดเยี่ยม ได้แก่ วรรณฤดี พงษ์สุทธิศักดิ์ ภ. ความจำสั้น แต่รักฉันยาว
          รางวัลนักแสดงสมบทชายยอดเยี่ยม ได้แก่ กฤษณ เศรษฐธำรงค์ ภ. ความจำสั้น แต่รักฉันยาว
          รางวัลนักแสดงสมบทหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ ศันสนีย์ วัฒนานุกูล ภ. ความจำสั้น แต่รักฉันยาว
          รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม ได้แก่ อารักษ์ อมรศุภศิริ ภ. เฉือน
          รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ คริส หอวัง ภ. รถไฟฟ้ามาหานะเธอ
          รางวัลผู้กำกับภาพยนตร์ยอดเยี่ยม ได้แก่ ยงยุทธ ทองกองทุน ภ. ความจำสั้น แต่รักฉันยาว
          รางวัลบทภาพยนตร์ยอดเยี่ยม ได้แก่ รางวัลละครยอดเยี่ยม ได้แก่

 

          ประเภทเพลงไทยสากล - ไทยลูกทุ่ง 8 รางวัล

          รางวัลนักร้องชายยอดนิยม ได้แก่ บี้ สุกฤษฎิ์ วิเศษแก้ว
          รางวัลนักร้องหญิงยอดนิยม ได้แก่ ดา เอ็นโดฟิน 

          รางวัลศิลปินกลุ่มยอดนิยม ได้แก่ วงเดอะริช แมนทอย์
          รางวัลเพลงยอดนิยม ได้แก่ โอ๊ย โอ๊ย เพลงประกอบละคร แจ๋วใจร้ายกับคุณชายเทวดา

 

          ประเภทไทยลูกท่ง

          รางวัลนักร้องชายยอดเยี่ยม ได้แก่ ไผ่ พงศธร
          รางวัลนักร้องหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ เอิร์น เดอะสตาร์
          รางวัลนักร้องดาวรุ่งหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ ตุ้ม จ่านกร้อง
          รางวัลเพลงยอดเยี่ยมได้แก่ แฟบเก็บ ตั๊กแตน ชลลดา

 

           รางวัลพิเศษ 3 รางวัล

           รางวัลขวัญใจนักข่าวบันเทิงชาย ได้แก่ เป้ อารักษ์ อมรศุภศิริ
           รางวัลขวัญใจนักข่าวบันเทิงหญิง ได้แก่ อั้ม พัชราภา ไชยเชื้อ
           รางวัลเกียรติยศปูชนียบุคคล ได้แก่ สมบูรณ์สุข นิยมศักดิ์ (เปี๊ยกโปสเตอร์)

 

           รางวัลพิเศษ
 

           รางวัลศิลปินรักษ์สิ่งแวดล้อมชาย ได้แก่ ปอ ทฤษฎี สหวงษ์ 
           รางวัลศิลปินรักษ์สิ่งแวดล้อมหญิง ได้แก่ แพนเค้ก เขมนิจ จามิกรณ์
 

 

 

 

  

 

 

 

 

 

 

 

 

 



TAGS บันเทิง ดารา

เนื้อหาแนะนำ