พลอย ซิว! นำหญิง ติ๊ก นำชาย โทรทัศน์ทองคำ 25
พลอย ซิว! นำหญิง ติ๊ก นำชาย โทรทัศน์ทองคำ 25
พลอย ซิว! นำหญิง ติ๊ก นำชาย โทรทัศน์ทองคำ 25

พลอย ซิว! นำหญิง ติ๊ก นำชาย โทรทัศน์ทองคำ 25


            นางเอก พลอย เฌอมาลย์ ยิ้มร่าซิวไปอีก 1 นำหญิงดีเด่น ติ๊ก เจษฎาภรณ์ นำชายดีเด่น ซึ่งได้ผ่านพ้นไปแล้วสำหรับงานประกาศผลรางวัลของคนทีวี โทรทัศน์ทองคำครั้งที่ 25 ประจำปี 2553 ณ หอประชุมใหญ่ กรมประชาสัมพันธ์ เมื่อคืนก่อน(19 มี.ค.) โดยคนทีวีทั้งเบื้องหน้า และเบื้องหลังตบเท้ากันร่วมงานเพียบ อาทิ พลอย เฌอมาลย์, ติ๊ก เจษฎาภรณ์, อ๋อม อรรคพันธ์, จอย รินลณี, อ้อม พิยดา, กัปตัน ภูธเนศ, นุ้ย สุจิรา, จ๊ะจ๋า พริมรตา, แพง ขวัญข้าว, อเล็กซ์ เรนเดล, นิวเคลียร์ หรรษา, เมเปิ้ล พัชชุดาญ์, นาตาลี เดวิส ฯลฯ

 



 

ผลรางวัลงานประกาศผลโทรทัศน์ทองคำครั้งที่ 25

 


ประเภทสถานี
1.รางวัลสถานีด้านข่าวดีเด่น ได้แก่  สถานีโทรทัศน์โมเดิร์นไนน์
2.รางวัลสถานีส่งเสริมรายการกีฬาดีเด่น ได้แก่ สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบก ช่อง 7
3.รางวัลสถานีส่งเสริมรายการเด็ก เยาวชน สตรี และครอบครัวดีเด่น  ได้แก่  สถานีโทรทัศน์ Thai PBS
4. รางวัลสถานีส่งเสริมรายการความรู้ และศิลปวัฒนธรรมดีเด่น  ได้แก่  สถานีโทรทัศน์ Thai PBS

 


ประเภท รายการข่าวและสถานการณ์ปัจจุบัน
5.รางวัลรายการข่าว และสถานการณ์ปัจจุบันดีเด่น  ได้แก่ รายการข่าวภาคค่ำ  สถานีโทรทัศน์โมเดิร์นไนน์ทีวี
6. รางวัลผู้สื่อข่าวภาคสนามดีเด่น ได้แก่ ฐาปนีย์   เอียดศรีไชย สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง 3

 


ประเภทรายการกีฬา
7.รางวัลรายการส่งเสริมกีฬาดีเด่น  ได้แก่ รายการเปิดกรุมวยไชยา ผลิตโดย บริษัทบ้านช่างไทยสถานีวิทยุโทรทัศน์แห่งประเทศไทย กรมประชาสัมพันธ์
8.รางวัลทีมผู้บรรยายรายการแข่งขันกีฬาดีเด่น ได้แก่ ทีมผู้บรรยาย รายการถ่ายทอดสด มวยไทย 7 สี ชัยทัต สละทาน   และธนกร  ไชยศรี ผลิตโดย  สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบก ช่อง 7

 


ประเภทผู้พากย์ และผู้บรรยาย
9.รางวัลผู้พากย์ภาพยนตร์ต่างประเทศดีเด่น  ได้แก่ วชิรา  เพิ่มสุริยา  ภาพยนตร์ เรื่อง Taken “สู้ไม่รู้จักตาย” พากย์เสียง คิม   สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบก ช่อง 7
10.รางวัลผู้พากย์ภาพยนตร์การ์ตูนดีเด่น  ได้แก่  สังวาลย์  เทพหัสดิน ณ อยุธยา การ์ตูน เรื่อง รอบรู้กับเจ้าหนูซิด พากย์เสียง “ซิด”  สถานีโทรทัศน์Thai PBS
11.รางวัลผู้บรรยายภาพยนตร์สารคดีดีเด่น ได้แก่ จักรกฤษณ์  หาญวิชัย  สารคดีเรื่อง อัศจรรย์ แห่งชีวิต  สถานีโทรทัศน์ Thai PBS

 


ประเภทรายการเกมโชว์ และปกิณกะ
12.รางวัลรายการเกมโชว์ดีเด่น   ได้แก่ รายการยกสยาม  ผลิตโดย บริษัทเวิร์คพ้อย เอ็นเตอร์เทนเม้นท์ จำกัด (มหาชน)  สถานีโทรทัศน์โมเดิร์นไนน์ทีวี
13.รางวัลรายการปกิณกะดีเด่น  ได้แก่ รายการฉันรักเมืองไทย  ผลิตโดย กิ๊บสัน แอนด์ กัน  สถานีโทรทัศน์โมเดิร์นไนน์ทีวี

 


ประเภทรายการเด็กเยาวชน สตรี และครอบครัว
14.รางวัลรายการเด็กดีเด่น  ได้แก่  รายการการ์ตูน ชุมชนนิมนต์ยิ้ม ผลิตโดย บริษัทโฮมรัน เอ็นเตอร์เทนเม้นท์ สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง 3
15.รางวัลละครเด็ก และเยาวชนดีเด่น  ได้แก่  ละครเรื่องน้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์ ผลิตโดย บริษัทบรอดคาซท์ไทยเทเลวิชั่น สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง 3
16.รางวัลรายการสตรีดีเด่น ได้แก่  รายการกิน อยู่ คือ  ผลิตโดย สถานีโทรทัศน์ Thai PBS
17.รางวัลรายการครอบครัวดีเด่น  ได้แก่  รายการครอบครัวเดียวกัน  ผลิตโดย สถานีโทรทัศน์ Thai PBS

 


ประเภทรายการส่งเสริมความรู้ และศิลปวัฒนธรรม
18.รางวัลรายการส่งเสริมความรู้ทั่วไปดีเด่น  ได้แก่ รายการธิราชเจ้าจอมสยาม ผลิตโดยธนาคารกสิกรไทย สถานีโทรทัศน์ Thai PBS
19.รางวัลรายการส่งเสริมศิลปวัฒนธรรมดีเด่น ได้แก่  รายการพินิจนคร  ผลิตโดย สถานีโทรทัศน์ Thai PBS
20.รางวัลรายการเฉลิมพระเกียรติ ได้แก่ รายการฟ้าห่มดิน ผลิตโดย  ศูนย์ผลิตรายการสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5

 


ประเภทพิธีกร หรือผู้ดำเนินรายการ
21.รางวัลพิธีกร ประเภททีมดีเด่น ได้แก่ สุจิรา อรุณพิพัฒน์  และดวงพร  ทรงวิศวะ รายการ กิน อยู่  คือ  ผลิตโดย สถานีโทรทัศน์Thai PBS
22.รางวัลพิธีกรเดี่ยวดีเด่น ได้แก่ ณวัฒน์  อิสรไกรศีล รายการอะเมซิ่งเมืองไทย ผลิตโดยบริษัทฮอลิเดย์ เทเลวิชั่น สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

 


ประเภทรายการเพลง และมิวสิควีดีโอ 
23.รางวัลมิวสิควีดีโอ   เพลงไทยสากลดีเด่น  ได้แก่  เพลงน้ำตาคั่งในสมอง ศิลปิน: แดน วรเวช   Feat. เวย์ ไทเทเนี่ยม   ผู้กำกับ: แดน วรเวช   จาก Sony music
24.รางวัลมิวสิควีดีโอ    เพลงไทยลูกทุ่งดีเด่น ได้แก่  เพลงมื้อใด๋สิคิดฮอด  ศิลปิน:ต่าย อรทัย  อัลบั้ม: ฝันยังไกลใจยังหนาว ผู้กำกับ:ตั้งจิตร บุญพาณิชย์แสงดี จากแกรมมี่ โกลด์

 


ประเภทละคร
25.รางวัลเพลงนำละครดีเด่น ได้แก่ เพลงให้รักเดินทางมาเจอกัน  ละครเรื่อง 4 หัวใจแห่งขุนเขา จาก:โนพรอบเล็ม ศิลปิน:ดา เอ็นโดรฟิน   สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง3
26.รางวัลละครสร้างสรรค์สังคมดีเด่น ได้แก่  ละครเรื่องหมอหงวน  แสงดาวแห่งศรัทธา  ผลิตโดย สถานีโทรทัศน์Thai PBS
27.รางวัลองค์ประกอบศิลป์ดีเด่น ได้แก่ ละครเรื่องวนิดา  จาก ละครไท สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง3
28.รางวัลบทละครโทรทัศน์ดีเด่น ได้แก่  ละครเรื่องไฟอมตะ  โดยศัลยา จาก เจ เอส แอล โกลบอล มีเดีย สถานีโทรทัศน์โมเดิร์นไนน์ทีวี
29.รางวัลผู้กำกับละครดีเด่น ได้แก่  ละครเรื่องมาลัยสามชาย  โดยผอูน  จันทรศิริ จาก เอ็กแซ็กท์ แอนด์ เซเนริโอ สถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบก ช่อง5
30.รางวัลดาราสนับสนุนชายดีเด่น ได้แก่ อรรคพันธ์ นะมาตร์  ละครเรื่องพระจันทร์ลายพยัคฆ์ จากโพลีพลัส เอ็นเตอร์เทนเม้นท์  สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบก ช่อง7
31.รางวัลดาราสนับสนุนหญิงดีเด่น ได้แก่  รินลณี ศรีเพ็ญ ละครเรื่องวนิดา  จากละครไท  สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง3
32.รางวัลดารานำชายดีเด่น ได้แก่ เจษฎาภรณ์ ผลดี  ละครเรื่องวนิดา   จากละครไท  สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง3
33.รางวัลดารานำหญิงดีเด่น ได้แก่  เฌอมาลย์ บุญยศักดิ์  ละครเรื่องระบำดวงดาว  จาก โพลีพลัส เอ็นเตอร์เทนเม้นท์  สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง3
34.รางวัลละครดีเด่น ได้แก่ ละครเรื่องวนิดา  จากละครไท  สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง3

 


รางวัลเกียรติยศคนทีวี ประจำปี 2553  ได้แก่
35. ม.ร.ว. ถนัดศรี   สวัสดิวัตน์
36. คุณพิศมัย    วิไลศักดิ์
37. พ.อ. นเรศร์   อิศรางกูร ณ อยุธยา
38. คุณดวงดาว   จารุจินดา
39. คุณรอง    เค้ามูลคดี

 

 

พลอย - ติ๊ก



พลอย - ติ๊ก

 

พลอย - จอย - อ๋อม

พลอย - จอย - อ๋อม

 

อ้อม พิยดา

อ้อม พิยดา

 

นิวเคลียร์ หรรษา

นิวเคลียร์ หรรษา

 

นิวเคลียร์ หรรษา

นาตาลี เดวิส

 

นุ้ย สุจิรา

นุ้ย สุจิรา

 

จ๊ะจ๋า พริมรตา

จ๊ะจ๋า พริมรตา

 

แพง ขวัญข้าว

แพง ขวัญข้าว

 

เมเปิ้ล พัชชุดาญ์

เมเปิ้ล พัชชุดาญ์

 



TAGS บันเทิง ดารา

เนื้อหาแนะนำ