หล่อ-สวย ปัง! พรมแดงนาฏราช ปี 59 เวียร์ - รัดเกล้า ซิว! นำชาย-หญิง
หล่อ-สวย ปัง! พรมแดงนาฏราช ปี 59 เวียร์ - รัดเกล้า ซิว! นำชาย-หญิง
หล่อ-สวย ปัง! พรมแดงนาฏราช ปี 59 เวียร์ - รัดเกล้า ซิว! นำชาย-หญิง

หล่อ-สวย ปัง! พรมแดงนาฏราช ปี 59 เวียร์ - รัดเกล้า ซิว! นำชาย-หญิง

     เหล่าศิลปิน-ดาราแห่ร่วมงานประกาศผลรางวัล “นาฏราช” ครั้งที่ 7 ประจำปี 2559 ที่จัดขึ้นโดย สมาพันธ์สมาคมวิชาชีพวิทยุกระจายเสียงและวิทยุ โทรทัศน์ ในวันนี้(12 มิ.ย.) ณ ห้องเจ้าพระยา ชั้น 2 อาคารชุมพรเขตอุดมศักดิ์ หอประชุมกองทัพเรือ เพื่อเป็นการสร้างมาตรฐานและยกระดับการตัดสินรางวัลด้านวิทยุโทรทัศน์ ส่งเสริมการให้สาระความรู้ควบคู่ความบันเทิง ตลอดจนสร้างกำลังใจให้กับคนทำงานในวิชาชีพนี้ต่อไป โดยการตัดสินผลรางวัลจะมาจากการร่วมลงคะแนนเสียงของคนในวิชาชีพวิทยุและ โทรทัศน์ให้กับผลงานดีเด่นในด้านต่างๆ ซึ่งถือเป็นความภาคภูมิใจสูงสุดกับผู้ได้รับรางวัล

สำหรับผลรางวัล “นาฏราช” รางวัลที่สุดแห่งความภาคภูมิใจของคนวิชาชีพวิทยุโทรทัศน์ ประกอบไปด้วย รางวัลเกียรติยศด้านวิทยุ และรางวัลเกียรติยศด้านโทรทัศน์รวม 2 รางวัล และรางวัลประเภทรายการวิทยุ 6 รางวัล รางวัลประเภทรายการโทรทัศน์ 11 รางวัล และรางวัลประเภทละครโทรทัศน์ 14 รางวัลรวมทั้งสิ้น จำนวน 33 รางวัล

รางวัลประเภทรายการวิทยุ จำนวน 6 รางวัล
ผู้ผลิตรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการสารคดีเทิดพระเกียรติ ชุด เจ้าฟ้า บริษัท เซิร์ช (ไลฟ์) จำกัด ออกอากาศทาง ส.ทร. 106 วิทยุครอบครัวข่าว,ผู้ผลิตรายการบันเทิงยอดเยี่ยม ได้แก่ Green Wave 106.5 FM จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด ออกอากาศทาง 106.5 MHz,ผู้จัดรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม ได้แก่ นิธินาฎ  ราชนิยมจากรายการ ครอบครัวข่าวเที่ยง ออกอากาศทาง ส.ทร. 106 วิทยุครอบครัวข่าว,ผู้จัดรายการบันเทิงยอดเยี่ยม ได้แก่ ดีเจพุฒ-พุฒิชัย  เกษตรสิน จาก Chill FM 89 ออกอากาศทาง 89.0 MHz,รายการบันเทิงท้องถิ่นยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ วิทยุ อสมท เพื่อชุมชน อะหยังเอ๊าะ อะหยังเอ๊าะ จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.ลำปาง ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.ลำปาง 99.0 MHz,รายการข่าวสาระความรู้ยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ ลาแปแลใต้ จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.ปัตตานีออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.ปัตตานี 91.0 MHz

รางวัลประเภทรายการโทรทัศน์ จำนวน 11 รางวัล
รางวัลรายการข่าวยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการข่าว 3 มิติ ทางช่อง 3,รางวัลผู้ประกาศข่าวยอดเยี่ยม ได้แก่ ศรีสุภางค์ ธรรมาวุธ รายการ ประเด็นเด็ด 7 สี ทางช่อง 7,รางวัลสกู๊ปข่าวยอดเยี่ยม ได้แก่ สกู๊ปข่าว "ตามติดนาทีชีวิตเหตุระเบิดราชประสงค์" ทางสถานีข่าว TNN24,รางวัลเกมส์โชว์ยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ ปริศนาฟ้าแลบ ทางช่องเวิร์คพอยท์,รางวัลทอล์คโชว์ยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ เจาะใจ ทางช่องวัน 31,รางวัลวาไรตี้ยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ กิ๊กดู๋ สงครามเพลงเงินล้าน ทางช่อง 7, รางวัลสารคดียอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ กบนอกกะลา ทางช่อง 9 MCOT HD,รางวัลรายการเด็กยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ โครงการสามเณร ปลูกปัญญาธรรม ปี ๔ ทางช่องทรูโฟร์ยู,รางวัลรายการกีฬายอดเยี่ยม ได้แก่ รายการถ่ายทอดสดฟุตบอล (ทีมชาติไทย ฟุตบอลโลก รอบคัดเลือก) ทางช่อง ไทยรัฐทีวี,รางวัลผู้บรรยายยอดเยี่ยม ได้แก่ สาธิต กรีกุล รายการแข่งขันฟุตบอลชิงแชมป์แห่งชาติยุโรป 2016 รอบคัดเลือก ทางช่อง 3,รางวัลพิธีกรยอดเยี่ยม ได้แก่ สัญญา คุณากร รายการ เจาะใจ ทางช่องวัน 31

รางวัลประเภทละครโทรทัศน์ จำนวน 14 รางวัล
รางวัลกำกับศิลป์ยอดเยี่ยม ได้แก่ เรื่อง เลือดมังกร ทางช่อง 3,รางวัลกำกับภาพยอดเยี่ยม ได้แก่ เรื่อง บางระจัน ทางช่อง 3,รางวัลลำดับภาพยอดเยี่ยม ได้แก่ เรื่อง ข้าบดินทร์ ทางช่อง 3, รางวัลเครื่องแต่งกายยอดเยี่ยม ได้แก่ เรื่องข้าบดินทร์ ทางช่อง 3,รางวัลละครชุดยอดเยี่ยม ได้แก่ ซีรี่ส์เรื่อง Club Friday The Series 6 (คลับ ฟรายเดย์ เดอะ ซีรี่ส์ 6) ทางช่อง GMM25,รางวัลเพลงละครยอดเยี่ยม ได้แก่ เพลง เจ็บนี้จำจนตาย ขับร้องโดย นัดดา วิยกาญจน์ จากละครเรื่อง สุดแค้น แสนรัก ทางช่อง 3,รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม ได้แก่ เรื่อง ข้าบดินทร์ โดย เอกลิขิต ทางช่อง 3,รางวัลทีมนักแสดงยอดเยี่ยม ได้แก่ เรื่อง สุดแค้น แสนรัก ทางช่อง 3,รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม ได้แก่ อู๋-ธนากร โปษยานนท์ จาก ละครเรื่อง ตามรักคืนใจ ทางช่อง 3,รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ เบนซ์-พรชิตา ณ สงขลา จาก ละครเรื่อง สุดแค้น แสนรัก ทางช่อง 3,รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม ได้แก่ เวียร์-ศุกลวัฒน์  คณารศ จาก ละครเรื่อง เพื่อน แพง ทางช่อง 7,รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ รัดเกล้า อามระดิษ จาก ละครเรื่อง สุดแค้น แสนรัก ทางช่อง 3,รางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม ได้แก่ กฤษณ์  ศุกระมงคล และ อดุลย์  ประยันโต จาก ละครเรื่อง สุดแค้น แสนรัก ทางช่อง 3,รางวัลละครยอดเยี่ยม ได้แก่ ละครเรื่อง สุดแค้น แสนรัก จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด รวมทั้ง รางวัลเกียรติยศด้านวิทยุ ได้แก่ วิโรจน์ ควันธรรม และรางวัลเกียรติยศด้านโทรทัศน์ ได้แก่ นิรุตติ์ ศิริจรรยา



งานประกาศผลรางวัล นาฏราช ครั้งที่ 7 ประจำปี 2559
งานประกาศผลรางวัล นาฏราช ครั้งที่ 7 ประจำปี 2559

 

งานประกาศผลรางวัล นาฏราช ครั้งที่ 7 ประจำปี 2559
งานประกาศผลรางวัล นาฏราช ครั้งที่ 7 ประจำปี 2559

 

งานประกาศผลรางวัล นาฏราช ครั้งที่ 7 ประจำปี 2559
งานประกาศผลรางวัล นาฏราช ครั้งที่ 7 ประจำปี 2559

 

งานประกาศผลรางวัล นาฏราช ครั้งที่ 7 ประจำปี 2559
งานประกาศผลรางวัล นาฏราช ครั้งที่ 7 ประจำปี 2559

 

งานประกาศผลรางวัล นาฏราช ครั้งที่ 7 ประจำปี 2559
งานประกาศผลรางวัล นาฏราช ครั้งที่ 7 ประจำปี 2559

 

งานประกาศผลรางวัล นาฏราช ครั้งที่ 7 ประจำปี 2559
งานประกาศผลรางวัล นาฏราช ครั้งที่ 7 ประจำปี 2559

 

งานประกาศผลรางวัล นาฏราช ครั้งที่ 7 ประจำปี 2559
งานประกาศผลรางวัล นาฏราช ครั้งที่ 7 ประจำปี 2559

 



งานประกาศผลรางวัล นาฏราช ครั้งที่ 7 ประจำปี 2559
งานประกาศผลรางวัล นาฏราช ครั้งที่ 7 ประจำปี 2559

 

งานประกาศผลรางวัล นาฏราช ครั้งที่ 7 ประจำปี 2559
งานประกาศผลรางวัล นาฏราช ครั้งที่ 7 ประจำปี 2559

 

งานประกาศผลรางวัล นาฏราช ครั้งที่ 7 ประจำปี 2559
งานประกาศผลรางวัล นาฏราช ครั้งที่ 7 ประจำปี 2559

 

งานประกาศผลรางวัล นาฏราช ครั้งที่ 7 ประจำปี 2559
งานประกาศผลรางวัล นาฏราช ครั้งที่ 7 ประจำปี 2559

 

งานประกาศผลรางวัล นาฏราช ครั้งที่ 7 ประจำปี 2559
งานประกาศผลรางวัล นาฏราช ครั้งที่ 7 ประจำปี 2559

 

งานประกาศผลรางวัล นาฏราช ครั้งที่ 7 ประจำปี 2559
งานประกาศผลรางวัล นาฏราช ครั้งที่ 7 ประจำปี 2559

 

งานประกาศผลรางวัล นาฏราช ครั้งที่ 7 ประจำปี 2559
งานประกาศผลรางวัล นาฏราช ครั้งที่ 7 ประจำปี 2559

 



TAGS บันเทิง ดารา

เนื้อหาแนะนำ