สดๆ ร้อนๆ ผลรางวัล นาฏราช ปี 60 ต่อ - หมิว คว้าดารานำ!!
สดๆ ร้อนๆ ผลรางวัล นาฏราช ปี 60 ต่อ - หมิว คว้าดารานำ!!
สดๆ ร้อนๆ ผลรางวัล นาฏราช ปี 60 ต่อ - หมิว คว้าดารานำ!!

สดๆ ร้อนๆ ผลรางวัล นาฏราช ปี 60 ต่อ - หมิว คว้าดารานำ!!

  มาแล้วจ้า ผลรางวัล "นาฏราช" ครั้งที่ ๙ ประจำปี ๒๕๖๐ จัดโดย สมาพันธ์สมาคมวิชาชีพวิทยุกระจายเสียงและวิทยุโทรทัศน์ จัดขึ้น ณ หอประชุมใหญ่ ศูนย์วัฒนธรรมแห่งประเทศไทย เพื่อเป็นการสร้างมาตรฐานและยกระดับการตัดสินรางวัลด้านวิทยุโทรทัศน์ ส่งเสริมการให้สาระความรู้ควบคู่ความบันเทิง ตลอดจนสร้างกำลังใจให้กับคนทำงานในวิชาชีพนี้ต่อไป

  โดยการตัดสินผลรางวัลจะมาจากการร่วมลงคะแนนเสียงของคนในวิชาชีพวิทยุและโทรทัศน์ให้กับผลงานดีเด่นในด้านต่างๆ ซึ่งถือเป็นความภาคภูมิใจสูงสุดกับผู้ได้รับรางวัล ซึ่งดำเนินการเก็บรวบรวมคะแนนระหว่างวันที่ 20 เมษายน - 22 พฤษภาคม 2561 ที่ผ่านมา สำหรับรายชื่อผลงานที่ได้รับรางวัล "นาฏราช" ครั้งที่ ๙ ประจำปี ๒๕๖๐ ประเภทรายการโทรทัศน์ และ ประเภทละครโทรทัศน์ มีดังต่อไปนี้



รางวัลประเภทรายการโทรทัศน์ จำนวน 15 รางวัล

1.รางวัลรายการข่าวยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ ไทยรัฐ นิวส์โชว์ จากบริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี

2.รางวัลรายการเล่าข่าวยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ เรื่องเล่าเช้านี้ จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

3.รางวัลรายการฮาร์ดทอล์คยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ ถามตรงๆ กับจอมขวัญ จากบริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี

4. รางวัลผู้ประกาศข่าวหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ คุณเขมสรณ์ หนูขาว รายการไทยรัฐนิวส์โชว์ จาก บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี

5.รางวัลผู้ประกาศข่าวชายยอดเยี่ยม ได้แก่ คุณภาษิต อภิญญาวาท รายการ เที่ยงวันทันเหตุการณ์ จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

6.รางวัลสกูปข่าวยอดเยี่ยม ได้แก่ สกู๊ป "เปิดโปงโครงการเงินกู้แสนล้าน" จากบริษัท อสมท จำกัด (มหาชน) ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

7.รางวัลเกมโชว์ยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ ปริศนาฟ้าแลบ จากบริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์เวิร์คพอยท์

8.รางวัลทอล์คโชว์ยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ เจาะใจ จากบริษัท เจ เอส แอล โกลบอล มีเดีย จำกัด ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

9.รางวัลวาไรตี้ยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ มาสเตอร์เชฟ ประเทศไทย (Masterchef Thailand) จากบริษัท เฮลิโคเนีย เอช กรุ๊ป จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

10.รางวัลสารคดียอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ กบนอกกะลา "ตอน แซลมอน นอร์เวย์" จากบริษัท ทีวีบูรพา จำกัด ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

11.รางวัลสารคดีชุดยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ จดหมายเหตุรัตนโกสินทร์ จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

12. รางวัลรายการเด็กยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ ซูเปอร์เท็น จากบริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์เวิร์คพอยท์

13. รางวัลรายการกีฬาถ่ายทอดสดยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ Volleyball World Grand Prix 2017 จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

14.รางวัลผู้บรรยายรายการกีฬายอดเยี่ยม ได้แก่ คุณวรปัฐ อรุณภักดี รายการ ถ่ายทอดสดฟุตบอล King Cup / รายการถ่ายทอดสดฟุตซอล จากบริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี

15.รางวัลพิธีกรยอดเยี่ยม ได้แก่ คุณสัญญา คุณากร รายการ เจาะใจ จากบริษัท เจ เอส แอล โกลบอล มีเดีย จำกัด
ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

รางวัลประเภทละครโทรทัศน์ จำนวน 16 รางวัล

1. รางวัลกำกับศิลป์ยอดเยี่ยม ได้แก่ รากนครา จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด โดย คุณประมาณ อิ่มรัตนะ ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

2.รางวัลกำกับภาพยอดเยี่ยม ได้แก่ ล่า จากบริษัท จีเอ็มเอ็ม วัน ทีวี จำกัด โดย คุณศรีชล อินทร์กัณหา ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

3.รางวัลลำดับภาพยอดเยี่ยม ได้แก่ ล่า จากบริษัท จีเอ็มเอ็ม วัน ทีวี จำกัด โดย คุณณรงค์ ประกิตสุวรรณ และคุณศศิมาภรณ์ แสนใจ ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

4.รางวัลเครื่องแต่งกายยอดเยี่ยม ได้แก่ รากนครา โดย คุณภูริวัตร กิตติศรีไสว / คุณวสิน อุ่นจะนำ และคุณสุทธิพันธุ์ เหรา ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

5.รางวัลละครชุดยอดเยี่ยม ได้แก่ ซีรีส์ Club Friday The Series 9 รักครั้งหนึ่ง ที่ไม่ถึงตาย จากบริษัท จีเอ็มเอ็ม แชนแนล จำกัด ออกอากาศทางช่อง GMM25

6.รางวัลเพลงละครยอดเยี่ยม ได้แก่ เพลง เสียแรง / ขับร้องโดย : ปาน ธนพร แวกประยูร จากละครเรื่อง เพลิงบุญ
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 รางวัลประเภทละครโทรทัศน์ จำนวน 16 รางวัล (ต่อ)

7.รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม ได้แก่ รากนครา โดย คุณยิ่งยศ ปัญญา ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

8.รางวัลทีมนักแสดงยอดเยี่ยม ได้แก่ Project S The Series เรื่อง Side by Side พี่น้องลูกขนไก่ จากบริษัท จีดีเอช ห้าห้าเก้า จำกัด ออกอากาศทางช่อง GMM25

9.รางวัลนักแสดงดาวรุ่งชายยอดเยี่ยม ได้แก่ คุณณภัทร เสียงสมบุญ จากละครเรื่อง รักกันพัลวัน ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

10.รางวัลนักแสดงดาวรุ่งหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ คุณพิมพ์ชนก ลือวิเศษไพบูลย์ จากละครเรื่อง หลงไฟ ออกอากาศทางช่อง GMM25



11.รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม ได้แก่ คุณหลุยส์ สก๊อต จากละครเรื่อง เพลิงบุญ ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

12.รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ คุณนิษฐา จิระยั่งยืน จากละครเรื่อง รากนครา ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

13.รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม ได้แก่ คุณธนภพ ลีรัตนขจร จากละครเรื่อง Project S The Series เรื่อง Side by Side พี่น้องลูกขนไก่ ออกอากาศทางช่อง GMM25

14.รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ คุณลลิตา ปัญโญภาส จากละครเรื่อง ล่า ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

15. รางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม ได้แก่ คุณพงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง จากละครเรื่อง รากนครา ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

16.รางวัลละครยอดเยี่ยม ได้แก่ Project S The Series เรื่อง Side by Side พี่น้องลูกขนไก่
จากบริษัท จีดีเอช ห้าห้าเก้า จำกัด ออกอากาศทางช่อง GMM25

พร้อมชมภาพบรรยากาศพรมแดง "นาฏราช" ครั้งที่ ๙ ประจำปี ๒๕๖๐ ดังนี้

ต่อ ธนภพ
ต่อ ธนภพ

 

นาย ณภัทร
นาย ณภัทร

 

มิว นิษฐา
มิว นิษฐา

 

ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก
ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก

 

อ๊อฟ พงษ์พัฒน์
อ๊อฟ พงษ์พัฒน์

 

คุณแดง สุรางค์
คุณแดง สุรางค์

 

ต่อ-มิว-ใบเฟิร์น-นาย รับรางวัลนาฎราช
ต่อ-มิว-ใบเฟิร์น-นาย รับรางวัลนาฎราช

 

พรมแดง นาฏราช ครั้งที่ ๙
พรมแดง นาฏราช ครั้งที่ ๙

 

พรมแดง นาฏราช ครั้งที่ ๙
พรมแดง นาฏราช ครั้งที่ ๙

 

พรมแดง นาฏราช ครั้งที่ ๙
พรมแดง นาฏราช ครั้งที่ ๙

 

เขตต์ ฐานทัพ
เขตต์ ฐานทัพ

 

มารี เบิร์นเนอร์
มารี เบิร์นเนอร์

 

เปิ้ล หัทยา
เปิ้ล หัทยา

 



TAGS บันเทิง ดารา

เนื้อหาแนะนำ